BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Sign-up-box

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Sign-up-box

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Trishie cat
Thành viên Vip
Thành viên Vip
Trishie cat

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 117
Birthday : 10/01/1993
Zigzag Point : 269311
Cảm ơn : 5
Sở thích : Đọc sách, đi lang thang, uống sữa, măm kẹo va nuôi mèo
Cung : Capricorn

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? _
Bài gửiTiêu đề: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeTue May 04, 2010 10:08 am

Đó là 1 câu hỏi mà không it bạn trẻ bây giờ chưa bao giờ để tâm đến
KHI CÒN NHỎ...
Bạn sẵn sàng nhường nhiều thư lớn hơn cái kẹo cho đứa bạn ngồi cùng bàn nhưng đôi khi lại tranh giành đến đánh nhau với đứa em chỉ vì 1 chỗ ngồi.
Bạn rất vui khi nhận trực nhật giùm cô bạn trong lớp nhưng lại luôn phân bì công việc don dẹp nhà cửa với đứa em ở nhà.
Bạn có thể hăng hái là 1 đàu bếp siêu hạng trong chuyến cắm trại dã ngoại của lớp nhưng lại không nhấc nổi tay chân vào bếp nhặt rau giúp mẹ.Bạn xem đó là việc đương nhiên mẹ phải làm.
Bạn luôn nhớ chúc mừng các cô bạn gái nhân dịp sinh nhật, mùng 8/3 nhưng lại quên mất rằng bạn còn có một phụ nữ khác quan trọng hơn nhiều, đó là mẹ.
Bạn đã từng lưỡng lự lúc xoa dầu cho mẹ mỗi khi mẹ cảm thấy mệt nhưng lại quên mất rằng mẹ đã từng thức thâu đêm để canh giấc ngủ cho bạn mỗi khi bạn “trái gió trở trời”.

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Gioi%20tre%20va%20gia%20dinh

KHI LỚN LÊN…
Bạn quá bân rộn với công việc ngày nào cũng đến tối khuya mới về, ăn uống vội vàng rồi đi ngủ mà đôi lúc quên hỏi thăm bạn vì đã chong đèn thức chờ cơm bạn.
Bạn đã từng khó chịu vì cha mẹ mình có lúc lẩn thẩn, “già hoá trẻ con” nhưng lại quên mất chính vì một phần vất vả sinh thành nuoi dưỡng bạn trưởng thành mà cha mẹ bạn mới đi về hướng ngược lại với bạn như vậy đấy
[/size]

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Bup-be-gia-dinh-1246331421

KHI BẠN RỜI XA GIA ĐÌNH…
Bạn bắt đầu hiểu cha mẹ đã vất vả, khó nhọc thế nào để nuôi bạn khôn lớn.
Bạn hối hận vì đã cư xử không phải với cha mẹ mình mỗi khi bị cha mẹ trách cứ.
Bạn cảm thấy tiếc nuối vì đã đánh mất biết bao phút giây sum họp gia đình.
Bạn nhận ra mình thật vô tâm vì chưa bao giờ thực tâm giúp đỡ mẹ trong công việc gia đình.
Bạn có lúc sẽ nhận ra mình đã sai khi đặt cha mẹ ra khỏi thế giới riêng của mình chỉ vì một suy nghĩ hết sức một chiều: “Cha mẹ không hiểu con”.
Chỉ khi bắt đầu làm cha làm mẹ bạn mới thấu hểu làm đấng sinh thành khó đến nhường nào. Khi những đứa con xinh xắn của bạn lớn lên bạn thấy thật không dễ dàng để làm bạn với chúng. Và khi đã bước vào cuộc sống rồi bạn mới hiểu sẽ rất khó có được những giây phút vầy cạnh những đứa em xưa.Nhưng hình như tất cả đã là muộn, bạn không thể tìm lại những năm thắng hạnh phúc ấy.
Có những lúc bạn vô tình đã đặt gia đình ở một vị trí rất bình thường trong trái tim bạn. Chỉ khi thật sự mất đi một điều gì, bạn mới thấy điều đó là quan trọng. Sẽ đến một ngày những giây phút bình dị nhất bên gia đình không con nữa. Bạn ngoảnh đầu tiếc nuối ư? sẽ không còn kịp. Bạn hãy dành nhiều thời gian cho gia đình hơn nữa, để yêu thương và cảm nhận đầy đủ những nhọc nhằn của mẹ, những nghiêm khắc của cha hay cái nhõng nhẽo của đứa em. Vì có thể một ngày nào đó, sẽ không còn thời gian để quay lại được nữa…
[/size]
BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Akira-gia-dinh-ga-2

BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Gia-dình--mèo

chuc cac ban hanh phuc!!!!!!!!!!!!!!!

Được sửa bởi Trishie cat ngày Mon May 10, 2010 4:29 pm; sửa lần 2.
yumi
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
yumi

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 14
Zigzag Point : 259121
Cảm ơn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeTue May 04, 2010 10:58 am

cam dong qua ah
hic hic
minh dung that la qua bat hiếu
huhuhuhu Razz Razz Razz Razz Razz
Janhuy Võ
Thành viên Vip
Thành viên Vip

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 201
Birthday : 30/08/1993
Zigzag Point : 266529
Cảm ơn : 16
Sở thích : lướt web,t8m,du lịch,hi-tek.....
Cung : Virgo

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeTue May 04, 2010 12:57 pm

hoàn hảo! BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 923782 đọc bài viết này tui nhận ra mình trong đó - một đứa con bất hiếu! BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 49957 cám ơn Tris vì bài viết này BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 975945 BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 975945
Admin
Admin
Admin
Admin

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 279
Birthday : 14/03/1993
Zigzag Point : 276927
Cảm ơn : 18
Cung : Pisces

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeWed May 05, 2010 11:51 am

Lâu lâu tốt đột xuất BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 112368
https://lopvsd.forumvi.com
Trishie cat
Thành viên Vip
Thành viên Vip
Trishie cat

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeWed May 05, 2010 10:11 pm

Quê mày!
Doc cho ki de đoi xu voi "gia dinh nho" cua may tot hon nhá cưng! Very Happy
valian.aquamarine
Thành viên Vip
Thành viên Vip
valian.aquamarine

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 180
Birthday : 27/03/1993
Zigzag Point : 265519
Cảm ơn : 7
Sở thích : student
Cung : Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeFri May 07, 2010 7:37 pm

uhm.may viet hay day at oi, tao thay sao giong tao wa chung,,,,,,,,,,chinh minh còn chưa thấy duoc ban thân cua mình nua ma...... BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? 701119
Trishie cat
Thành viên Vip
Thành viên Vip
Trishie cat

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitimeMon May 10, 2010 4:30 pm

dinh chinh
khong phai tao viet dau
thay hay nen post ca nha cung chia se thoi
Razz
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ?   BẠN ĐÃ DÀNH CHO GIA ĐÌNH NHỮNG GÌ ? Icon_minitime

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang